0% found this document useful (0 votes)
89 views6 pages

DLL Math-1 Q1 W2

This daily lesson plan outlines the learning objectives and activities for a 1st grade mathematics class over the course of one week. The objectives include demonstrating understanding of whole numbers up to 100, ordinal numbers up to 10th, money up to PhP100 and fractions 1/2 and 1/4. Each day's lesson focuses on a different set of numbers and involves visual representations, counting objects, and number recognition and writing. Activities include counting real objects, games to practice number reading, and exercises adding to bundles to reinforce concepts.

Uploaded by

Lea Versoza
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
89 views6 pages

DLL Math-1 Q1 W2

This daily lesson plan outlines the learning objectives and activities for a 1st grade mathematics class over the course of one week. The objectives include demonstrating understanding of whole numbers up to 100, ordinal numbers up to 10th, money up to PhP100 and fractions 1/2 and 1/4. Each day's lesson focuses on a different set of numbers and involves visual representations, counting objects, and number recognition and writing. Activities include counting real objects, games to practice number reading, and exercises adding to bundles to reinforce concepts.

Uploaded by

Lea Versoza
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 6

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: MATHEMATICS


DAILY LESSON PLAN Teaching Dates and
Time: Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
The Learner. . . INDEPENDENCE DAY The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . .
demonstrates understanding of demonstrates understanding of demonstrates understanding of demonstrates understanding of
A. Pamantayang whole numbers up to 100, whole numbers up to 100, ordinal whole numbers up to 100, ordinal whole numbers up to 100,
Pangnilalaman ordinal numbers up to 10th, numbers up to 10th, money up to numbers up to 10th, money up to ordinal numbers up to 10th,
money up to PhP100 and PhP100 and fractions ½ and 1/4. PhP100 and fractions ½ and 1/4. money up to PhP100 and
fractions ½ and 1/4. fractions ½ and 1/4.
The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . .
B. Pamantayan sa Pagganap is able to recognize, represent, is able to recognize, represent, is able to recognize, represent, and is able to recognize, represent,
and order whole numbers up to and order whole numbers up to order whole numbers up to 100 and order whole numbers up to
100 100 100
The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . .
M1NS-Ia-1.1 M1NS-Ia-1.1 M1NS-Ia-1.1 M1NS-Ia-1.1
C. Mga Kasanayan sa visualizes and represents visualizes and represents numbers visualizes and represents numbers visualizes and represents
Pagkakatuto numbers from 0 to 100 using a from 0 to 100 using a variety of from 0 to 100 using a variety of numbers from 0 to 100 using a
Isulat ang code ng bawat variety of materials. materials. materials. variety of materials.
kasanayan M1NS-Ib-2.1 M1NS-Ib-2.1 M1NS-Ib-2.1 M1NS-Ib-2.1
counts the number of objects in a counts the number of objects in a counts the number of objects in a counts the number of objects in a
given set by ones and tens. given set by ones and tens. given set by ones and tens. given set by ones and tens.

reads and writes numbers up to reads and writes numbers up reads and writes numbers up reads and writes numbers up
100 in symbols and in words. to 100 in symbols and in words. to 100 in symbols and in words. to 100 in symbols and in words.
II. NILALAMAN Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense
(11-20) (21-30) (31-40) (41-50)

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay TG 34-42 TG 34-42 TG p. 34-42
ng Guro TG pah. 25-34

2. Mga Pahina sa LM 32-36 LM 39-47 LM p. 39-47 LM p.39-47


Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
CG p. 10 Cg P. 10 CG p. 10 CG p. 10
portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
Magpakita ng set ng mga bagay. Magpakita ng set ng mga bagay. Magpakita ng set ng mga bagay. Magpakita ng set ng mga bagay.
Ipabilang at ipasabi ang laman Ipabilang at ipasabi ang laman nito Ipabilang at ipasabi ang laman nito Ipabilang at ipasabi ang laman
A. Balik-aral sa nakaraang
nito sa mga bata. Ipakuha din sa mga bata. Ipakuha din ang sa mga bata. Ipakuha din ang nito sa mga bata. Ipakuha din
aralin at/o
ang bilang na katumbas nito sa bilang na katumbas nito sa bilang na katumbas nito sa ang bilang na katumbas nito sa
pagsisimula ng
plaskard. plaskard. plaskard. plaskard.
bagong aralin
Ilan ang 20? Ilan ang 30? Ilan ang 40?

Tugma: Isa, Dalawa maraming Magkaroon ng maikling paligsahan Magkaroon ng maikling paligsahan Magkaroon ng maikling
baka. sa pagbasa ng mga bilang sa sa pagbasa ng mga bilang sa paligsahan sa pagbasa ng mga
B. Paghahabi sa layunin
Tatlo, apat hulihing lahat. plaskard. plaskard. bilang sa plaskard.
ng aralin
Lima, anim gatasan natin. Original File Submitted and
Pito, walo gawin nating keso. Formatted by DepEd Club
Siyam, sampu masarap isubo. Member - visit depedclub.com
for more
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin

D. Pagtalakay ng bagong 1. Gumamit ng tunay na bagay o 1. Gumamit ng tunay na bagay o 1. Gumamit ng tunay na bagay o 1. Gumamit ng tunay na bagay o
konsepto at larawan. larawan. Magpakita ng 2 bundle larawan. larawan.
paglalahad ng bagong Magpakita ng 1 bundle ng straw. ng straw. Hayaang bilangin ng Magpakita ng 3 bundle ng straw. Magpakita ng 4 bundle ng straw.
kasanayan #1 Hayaang bilangin ng mga bata mga bata ang laman ng isang Hayaang bilangin ng mga bata ang Hayaang bilangin ng mga bata
ang laman ng isang bundle. bundle. laman ng isang bundle. ang laman ng isang bundle.
Ilan straw ang nasa bundle? Ilan straw ang nasa bundle? Ilan straw ang nasa bundle? Ilan straw ang nasa bundle?
(sampu) (sampu) (sampu) (sampu)
Ipakilala ang salitang sampuan Ipakilala ang salitang sampuan Ipakilala ang salitang sampuan para Ipakilala ang salitang sampuan
para sa bundle. para sa bundle. sa bundle. para sa bundle.
Dagdagan ng isang straw ang 1 Dagdagan ng isang straw ang 2 Dagdagan ng isang straw ang 3 Dagdagan ng isang straw ang 4
bundle ng straw. bundle ng straw. bundle ng straw. bundle ng straw.
Ilan na lahat ngayon ang mga Ilan na lahat ngayon ang mga Ilan na lahat ngayon ang mga Ilan na lahat ngayon ang mga
straw? (labing-isa) Gamitin ang straw? (dalawampu’t-isa) straw? (tatlumpo’t’-isa) straw? (apatnapu’t-isa)
katulad na pamamaraan Gamitin ang katulad na Gamitin ang katulad na Gamitin ang katulad na
hanggang maipakilala ang bilang pamamaraan hanggang pamamaraan hanggang maipakilala pamamaraan hanggang
12 hanggang 20. maipakilala ang bilang 22 ang bilang 32 hanggang 40. maipakilala ang bilang 42
2. Gamit ang place value chart hanggang 30. 2. Gamit ang place value chart hanggang 50.
Ilagay ang plaskard na 1 sa 2. Gamit ang place value chart Ilagay ang plaskard na 3 sa hanay 2. Gamit ang place value chart
hanay ng sampuan at 1 sa hanay Ilagay ang plaskard na 2 sa hanay ng sampuan at 1 sa hanay ng Ilagay ang plaskard na 4 sa
ng isahan.( Gawin hanggang sa ng sampuan at 1 sa hanay ng isahan. hanay ng sampuan at 1 sa hanay
konsepto ng 20) isahan. sampuan isahan ng isahan.
sampuan isahan sampuan isahan 3 1 = 31 sampuan isahan
1 1 = 11 2 1 = 21 (tatlumpo’t-isa) 4 1 = 41
(labing-isa) (dalawampu’t-isa) (apatnapu’t-isa)

Ano ang ibig sa bihin ng 11? 12? Ano ang ibig sa bihin ng 21? 22? Ano ang ibig sa bihin ng 31? 32? Ano ang ibig sa bihin ng 41? 42?
13? etc. 23? etc. 33? etc. 43? etc.
E. Pagtalakay ng bagong Ilan ang sampuan? isahan Ilan ang sampuan? isahan Ilan ang sampuan? isahan Ilan ang sampuan? isahan
konsepto at Tandaan: Ang labing-isa ay Tandaan: Ang dalawampu’t-isa Tandaan: Ang tatlumpo’t –isa Tandaan: Ang apatnapu’t–isa
paglalahad ng bagong mayroong isang sampuan at isang ay mayroong dalawang sampuan ay mayroong tatlong sampuan at ay mayroong apat na sampuan
kasanayan #2 isahan. o sampu at isa. ay labing- at isang isahan. O dalawampu at isang isahan. o tatlumpo at isa. at isang isahan. o apatnapu at
isa. isa isa.
Ang dalampu ay may 2 sampuan
at sero na isahan.
C. Pagsasagawa ng Gawain Gamit ang popsicle sticks, hayaang C. Pagsasagawa ng Gawain C. Pagsasagawa ng Gawain
Gamit ang popsicle sticks, ipakita ng mga bata ang bilang na Gamit ang popsicle sticks, hayaang Gamit ang popsicle sticks,
hayaang ipakita ng mga bata ang sasabihin ng guro. ipakita ng mga bata ang bilang na hayaang ipakita ng mga bata ang
F. Paglinang sa bilang na labing-isa. D. Pagproseso sa Resulta ng Gawin sasabihin ng guro. bilang na sasabihin ng guro.
kabihasnan D. Pagproseso sa Resulta ng Ipakita ang bilang na 21 at D. Pagproseso sa Resulta ng Gawin D. Pagproseso sa Resulta ng
(Tungo sa Formative Gawin hayaang iguhit ng mga bata ang Ipakita ang bilang na 31 at Gawin
Assessment) Ipakita ang bilang na 11 at katumbas ng bilang o simbulo na hayaang iguhit ng mga bata ang Ipakita ang bilang na 41 at
hayaang iguhit ng mga bata ang ipapakita ng guro. Gawin katumbas ng bilang o simbulo na hayaang
katumbas ng bilang o simbulo na hanggang 30. ipapakita ng guro. Gawin hanggang iguhit ng mga bata ang katumbas
ipapakita ng guro. 40. ng bilang o simbulo na ipapakita
ng guro. Gawin hanggang 50.
1. Ipakita ang plaskard ng mga 1. Ipakita ang plaskard ng mga 1. Ipakita ang plaskard ng mga 1. Ipakita ang plaskard ng mga
numerong tinalakay. Hayaang numerong tinalakay. Hayaang ang numerong tinalakay. Hayaang ang numerong tinalakay. Hayaang
ang mga bata na itaas ang bilang mga bata na itaas ang bilang ng mga bata na itaas ang bilang ng ang mga bata na itaas ang bilang
ng counter na kailangan sa bawat counter na kailangan sa bawat counter na kailangan sa bawat ng counter na kailangan sa bawat
G. Pag-uugnay sa pang
bilang na ipapakita ng guro. bilang na ipapakita ng guro. bilang na ipapakita ng guro. bilang na ipapakita ng guro.
araw-araw na buhay
2. Magpakita ng set ng mga 2. Magpakita ng set ng mga 2. Magpakita ng set ng mga 2. Magpakita ng set ng mga
counter. Hayaang ipakita ng mga counter. Hayaang ipakita ng mga counter. Hayaang ipakita ng mga counter. Hayaang ipakita ng mga
bata ang plaskard ng salitang bata ang plaskard ng salitang bata ang plaskard ng salitang bilang bata ang plaskard ng salitang
bilang at simbolo nito. bilang at simbolo nito. at simbolo nito bilang at simbolo nito.

H. Paglalahat ng Aralin Ang simbulong 11 ay binabasa Ang simbulong 21 ay binabasa Ang simbulong 31 ay binabasa Ang simbulong 41 ay binabasa
bilang labing-isa. 12 – labing- bilang dalawampu’t –isa , 22 ay bilang tatlumpo’t –isa , 32 ay bilang apatnapu’tisa , 42 ay
dalawa, 13 – labing-tatlo etc. dalawampu’t dalawa, etc. tatlumpo’t dalawa, etc. hanggang apatnapu’t dalawa, etc.
hanggang 30. 40. hanggang 50.
Ilang sampuan mayroon ang 30? Ilan ang sampuan mayroon ang 40? Ilan ang sampuan mayroon ang
50?
Bilangin at isulat kung ilan ang Bilangin at isulat kung ilan ang Bilangin at isulat kung ilan ang mga Bilangin at isulat kung ilan ang
mga bagay sa pangkat. mga bagay sa pangkat. bagay sa pangkat. mga bagay sa pangkat.
1. ( 13) 1. (23) 1. (36) 1. (46)
I. Pagtataya ng Aralin 2. (18) 2. (27) 2. (39) 2. (42)
3. (19) 3 (30) 3. (40) 3. (50)
4. (20) 4. (22) 4. (31) 4. (49)
5. (15) 5. (28) 5. (37) 5. (44)

Iguhit ang mga bagay ayon sa Iguhit ang mga bagay ayon sa Iguhit ang mga bagay ayon sa bilang Sagutan ang Gawain sap ah. 44
J. Karagdagang gawain bilang sa ibaba. bilang sa ibaba. sa ibaba. ng pupils’Activity Sheet
para sa takdang
aralin at remediation 12 16 25 24 28 40 35 38
17

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
istratehiyang ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
pagtuturo ang ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
nakatulong ng lubos? ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
Paano ito ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
nakatulong? activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s
Cooperation in in in Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
F. Anong suliranin ang __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
aking nararanasan na Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
nasulusyunan sa __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
tulong ng punong Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
guro at superbisor? __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be
used as Instructional Materials as Instructional Materials as Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
G. Anong kagamitang The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully
panturo ang aking delivered due to: delivered due to: delivered due to: delivered due to:
nadibuho na nais ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
kong ibahagi sa ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
kapwa ko guro? ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s
Cooperation in in in Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks

You might also like